ผมอยากไปทำงานด้านอาหารที่ต่างประเทศครับ ประเภทอาหาร ไทย/จีน/ คับผม

ผมทำงานด้านอาหารในไทยมา เข้าปีที่ 8 แล้วครับความรู้ผมบวชเรียนจบเเค่ ป.ธ.3(วุฒิเทียบเท่า ม.6)
เเต่ก็มีประสบการ์ณด้านอาหารที่พอจะเป็นวิชาติดตัว ไว้ใช้หาเลี้ยงครอบครัวได้บ้างครับ
 แต่ผมรู้สึกว่า ทำงานที่ไทยไม่มีความก้าวหน้าเลย เศรษฐกิจบ้านเมืองย้ำเเย่กว่าเเต่ก่อนมากครับ

ผมขอทิ้งประวัติผมไว้เพื่อโชคดีได้ไปทำงานที่ต่างเทศตามความคาดหวังไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ

1.เป็นผู้ช่วยกุ๊ก(เบเกอรี่แผนกขนมปัง) ครัวการบินBangkok สนามบินสุวรรณภูมิ อายุงาน 1 ปี          2.เป็นผู้ช่วยกุ๊ก(ครัวร้อน ไทย/จีน/ยุโรป) ครัวการบินไทย สนามบินสุวรรณภูมิ อายุงาน 1 ปี             3.เป็นกุ๊ก(ไทย/จีน/ญี่ปุ่น)ร้านอาหารคาเฟ่อาคารผู้โดยสารขาออกสนามสุวรรณภูมิ อายุงาน 3 ปี            4.เป็นพ่อครัว(ร้านบุบเฟ่ชาบูชิมังกรทองยโสธร)         อายุงาน 6 เดือน 
5.ปัจจุบันเป็นกุ๊ก (อาหารไทย/จีน) โรงเเรมกรีนปาร์ค ยโสธร อายุงาน 2 ปีกว่าๆ ครับ                          ส่วนสูง 180 ซม.
นำหนัก 80 กก.
อายุ 28 ปี
ไม่มีโรคประจำตัวครับ สามารถดูแลจัดการวัดถุดิบอาหารในครัวได้ สามารถทำอาหาร ไทย/จีน ได้หลายเมนู อีสานนิดหน่อย ญี่ปุ่นนิดหน่อย เบเกอรี่นิดหน่อยครับ เบอร์โทร. 0800725150 ครับผม              ปัจจุบันเเต่งงานเเล้วมีลูกสาว 1 คนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่