เรียนต่อโทในม.ปิด แล้วก็ควบตรีที่ม.ปิดอีกที่ได้ไหม

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ คำถามกระทู้อาจจะงงๆนิดหน่อย ยังไงลองอ่านรายละเอียดนะคะ ตอนนี้จขกทเรียนอยู่คณะนึงม.รัฐ(หลักสูตรมากกว่า4ปี) และควบตรี ม.ราม กำลังจะขึ้นปีที่ 2 ทั้งคู่  จขกทอยากทราบว่า ในกรณีที่เราจบราม ได้วุฒิ ป.ตรี แล้ว แต่ในเวลานั้นยังไม่ได้จบคณะม.รัฐ เราสามารถเรียนต่อโทจากวุฒิป.ตรี ที่ได้จากราม ในมหาวิทยาลัยปิดอีกที่ ได้ไหมคะ  จะมีปัญหาอะไรไหม 5555 อ่านแล้วอาจจะงง เดี๋ยวจะสรุปสั้นๆให้นะคะ
.
ปัจจุบัน จขกทเรียนคณะA มอรัฐ A   ถ้าจบควบตรีที่รามแล้ว ซึ่งตอนนั้นคงยังไม่จบ A
ถ้าจขกทจะนำวุฒิ ป.ตรีที่ได้จากราม ไปเรียนต่อโทใน มอรัฐ B  ในขณะที่ก็กำลังเรียนที่มอรัฐ A ได้ไหมคะ
.
เราก็เป็นเด็กคนนึงที่ีมีความฝันค่ะ อย่าพึ่งบอกให้เราโฟกัสกับการเรียนอย่างใดอย่างนึงเลยนะคะ 5555 เราก็อยากทราบว่ามันเรียนแบบนี้ได้ไหม ถ้าเกิดทำได้จริงก็อาจจะเหนื่อยมากๆ อย่างไรก็ตาม เผื่อในอนาคตถ้าเราสามารถทำได้ เราก็อยากจะลองทำ ดูเป็นประสบการณ์ชีวิตดีค่ะ5555
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สามารถนำวุฒิ ป.ตรี ที่จบก่อน ไปสมัครเรียน ป.โท ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่