แม่หมูพันธุ์คลอดลูก

ตอนนี้ที่บ้านมีหมูแม่พันธุ์เพิ่งคลอดลูกค่ะ น้องๆกำลังวัยกินนม อยู่ดีๆแม่น้องก็ตายค่ะ ปกติจะเจอแต่เคสเต้าไม่พอตัวสองตัว แต่อันนี้ยกโหลเลยค่ะ

เราสามารถให้อะไรเลี้ยงน้องๆทดแทนน้ำนมแม่ได้มั้ยคะ นมแพะหรืออาหารหมูแรกเกิดได้เลยใช่มั้ยคะ หรือแนวทางการแก้ปัญหาของท่านอื่นทำอย่างไรบ้างคะ

ขอสอบถามท่านที่มีประสบการณ์ด้านนี้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ 

#วัยรุ่นเลี้ยงหมู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่