ขอคำแนะนำเรื่อง refinance บ้าน ที่มีสองยอดกู้ด้วยครับ (วงเงินบ้าน + วงเงินกู้เพิ่ม Top up ) ?

สามปีที่แล้ว ไปรีไฟแนนซ์บ้าน + กู้เพิ่ม Top up มาด้วย ตอนนี้อยากจะหาทางลดดอกเบี้ย ของยอดกู้ (2 ยอดนี้ )
ไม่แน่ใจว่า กรณีนี้ ควร retention ที่เดิม หรือ refinance ไปที่ใหม่ดีครับ
แล้วถ้า refinance ไปที่ใหม่ ยอดกู้เพิ่ม Top up เขาจะรับไปด้วยมั๊ยครับ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ
ปล. ยอดตัวบ้านเหลือเงินต้น 1,1xx,xxx / ยอด กู้เพิ่ม Top up เหลือ 3xx,xxx ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่