เรียนนิติศาสตร์ที่มหาลัยเกษตรหรือมหาลัยแม่ฟ้าหลวงดีครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นdek65 ผมกำลังจะเลือกศึกษาต่อที่มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงกับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
ผมยังติดสินใจไม่ได้ครับว่า จะเลือกที่ไหนดีส่วนตัวมีคนทางบ้านแนะนำให้ไปเรียนที่แม่ฟ้าหลวงเพราะเขามองว่า
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ถ้าจะเรียนนิติจะเป็นคณะสังคมศาสตร์เลยอาจสู้มหาลัยอื่นไม่ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่