สอบถามเกี่ยวกับพลังของ Wanda ทีครับ (สปอยนะครับ)

รบกวนทีคับ พึ่งดูหมอแปลก2มา ดูซีรีย์นานมาก ลืมไปบ้างละ ประมวลผลทันบ้างไม่ทันบ้างละ 555

1. วานด้าตอนเด็กที่ติดอยู่ในซากตึกกับเปโตร ที่ระเบิดของสตาร์คมันไม่ระเบิดนี่สรุปว่าเพราะมันด้านจริงๆหรือว่าเพราะวานด้าใช้พลังกดไว้(โดยไม่รู้ตัว)ป่าวอ่ะครับ

2. สรุปสการ์เล็ตวิชนี่คือตำแหน่งหรือชื่อของรูปแบบพลังอ่ะครับ สรุปแล้วมันอยู่ในตัวของวานด้าอยู่แล้วตั้งแต่เกิดใช่ป่ะครับ
2.1(ถ้าไม่ได้มีตั้งแต่เกิด ละมาจากไหนอ่ะ)
2.2(หรือว่ามีแต่เกิดอยู่แล้ว แล้วดันไปอาสาสมัครทดลองกับไฮดร้าได้พลังจากสโตนมารวมเลยยิ่งโหดแบบนี้ป่าวอ่ะครับ)

3. วานด้านี่สเกลพลังเท่ากับจีนเกรย์ในร่างฟีนิกซ์มั้ยอ่ะคับ

4. ในคอมมิคมีเขาที่มีรูปปั้นสการ์เล็ตวิชแบบในหนังป่าวอ่ะครับ รบกวนคนอ่านคอมมิคทีครับ 
4.1(สมมุติถ้ามี แสดงว่ามันมีสการ์เล็ตวิชมาตั้งแน่โบราณแล้วไรงี้ใช่มั้ยอ่ะคับผม)

5. คัมภีร์ดาร์คโฮลนี่วานด้าไปได้มาจากไหนนะคับ ใช่ชิงมากจากตัวร้ายในซีรี่ย์ป่าวอ่ะครับ

ขอบคุณมากคับผม รบกวนเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่