เรียนอะไรรอซิ่วหมอดีครับ

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เป็นdek65อยากเรียนหมอแต่ไม่ติดแน่ๆครับ ตอนนี้ติดโควต้าพยาบาล มช ใจจริงอยากซิ่วอยู่บ้านแต่คนรอบตัวไม่ค่อยเห็นด้วยเลย เพราะกลัวปีหน้าคะแนนจะแย่กว่าเดิม(จขกทเรียนค่อนข้างดี ค่อนข้างมั่นใจเลยอ่าครับว่าปีหน้าจะไม่พลาดอีก )
1.ควรเรียนไปก่อนดีไหมครับหรือซิ่วอยู่บ้านดี
2.พยาบาลปี1เทอม1เรียนหนักน้อยกว่าหรือมากกว่าโรงเรียนมัธยมครับ ไปดูหลักสูตรมาดูไม่ค่อยหนักเท่าไหร่
3.จริงๆตอนนี้คิดอยากเรียนมนุษย์อิ้งหรือมนุษย์ประวัติรอด้วยครับ เพราะสนใจทางนี้อยู่ เรียนหนักไหม เหมาะสำหรับรอซิ่วมั้ยครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ พรุ่งนี้ต้องกดยืนยันแล้ว 😥
ปล.ที่บ้านให้อิสระตัดสินใจเองหมดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่