แบบคือความสัมพันธ์อะไรหรอคะ หรือกำลังเข้าค่าย FWB แบบไม่รู้ตัว แนะนำเราทีค่ะ

คือเราคุยกับคนคนนึงมา เกือบๆ3เดือนค่ะ คุยกันทุกวัน จุดเริ่มต้นคือเราเจอกันผ่านแอพๆนึงค่ะ เพราะตอนนั้นเราติดโควิด ตั้งใจหาเพื่อนคุยเล่นๆในแอพ แล้วก็ไปเจอคนนี้ เราคุยกันตอนนั้นเรายอมรับว่าเราไม่ได้คุยกับเขาแค่คนเดียว แล้วเราก็ไม่ได้จริงจังเลย พอเราคุยกันมาจนเราหายจากโควิด เราตอนแรก คิดว่าจะเลิกคุยกับทุกคนที่เจอกันในแอพ แล้วกลับมาใช้ชีวิตปกติ แต่คนคนนี้ที่เราคุยกันมา เป็นคนเดียวที่คอยทักหาเราเรื่อยๆถึงแม้ว่าเราจะหายไป เราเลยตัดสินใจลองคุยๆดู ช่วงแรกๆที่เราคุยกับเขา เราไม่เคยสนใจเลยว่าชีวิตประจำวันของเขา จะทำอะไรบ้าง แค่เขาบอกเรา เราแค่รับรู้แต่เราไม่เคยเป็นคนถามเขาว่าทำไรบ้าง กินไรหรือยัง เขาจะเป็นฝ่ายตอบเรามาตลอด คอยทักหาเราตลอดแม้ตอนทำงาน เขาจะทักหาเราตลอด ว่าทำไรอยู่ อยู่กับใคร จนผ่านมาเกือบๆเดือนได้ เราเองเริ่มสังเกตว่า แชทที่คุย จะเริ่มมีแต่บทสนทนา18+ มันเริ่มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ยอมรับค่ะว่า เวลาที่คุยกันเรื่องนี้ เรากลับรู้สึกสนใจเขามากกว่าคุยเรื่องอื่นๆ จนวันนึง เรามีโอกาสได้เจอแล้วได้เกิด โมเมนต์จับมือถูแขนกัน ซึ่งตอนนั้นในความรู้สึกเรา เรากลับรู้สึกว่า เหมือนเราแค่หลงไหลในตัวเขา แต่ไม่ได้รู้ชอบเท่าไหร่ จากวันนั้นที่เราเจอกัน เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน เราได้ไปกินวันเกิดกับเพื่อนที่ร้านเหล้า แล้วเขาก็ทักหาเราตลอด แต่จู่ๆเขาก็ขอให้เราไปหาเขาที่ห้อง ซึ่งแน่นอนพอเราเริ่มเมาๆ เราเลยทิ้งเพื่อนไปหาเขา แล้วเรื่องก็จบที่บนเตียง พอหลังจากวันนั้น เรารู้สึกว่า ต่างฝ่ายต่างเริ่มห่างกัน แต่เมื่อไหร่ที่คุยกันแล้วเข้าเรื่องคืนนั้น เรารู้สึกได้ว่าเหมือนเขาจะสนใจมากขึ้น มันดูงงๆนะคะ แต่ว่ามันเป็นอย่างงี้จริงๆ จนตอนนี้จะสามเดือนแล้วที่คุยกับเขา เรารู้สึกว่า ความสัมพันธ์นี้มันจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหนไม่รู้ แล้วความสัมพันธ์นี้มันเรียกว่าอะไรกันแน่.. เพราะเหมือนตอนนี้พอเราเริ่มคุยกับเขา เราก็เริ่มโฟกัสเขามากขึ้น(ความรู้สึกนี้ ตัดเรื่องบนเตียงออกไปนะคะ)แต่เราก็เคยๆลองถามเขาดู เคยๆลองหยอดเขา ประมานว่าเราเป็นมากกว่าเพื่อนให้เธอได้นะ ที่เรียกว่าแฟน เขาตอบเราแค่ 5555555555 แต่เวลาที่เราไปเที่ยวหรือไปไหน เราคุยกันเหมือนแฟนมากๆ ตอนนี้เราเลยเริ่มสับสนไปหมด ช่วยแนะนำเราทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่