ปัญหาเรื่องลูกแมวจร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือเรามีปัญหาเรื่องลูกแมวจรค่ะ ปัญหาคือต้องทำยังไงให้น้องติดบ้านค่ะ เลี้ยงมา5วันแล้วปกติแมวเวลาเลี้ยงแค่วันสองวันก็ติดบ้านแล้วนะอย่างเช่นแมวที่เราเลี้ยงอยู่อีกตัว แต่นี้เลี้ยงมา5วันน้องวิ่งเข้าพุงไม้ลึกหน้าบ้านตั้งแต่เช้ากว่าจะออกคือ2ทุ่มที่เราไม่หาหรือจับน้องนี้เพราะพุงไม้หน้าบ้านเราคือต้นสละค่ะมีแต่หนามไม่รู้ว่าน้องอยู่ไปได้ไง
แล้วอีกอย่างกว่าจะจับน้องได้คือลำบากมากเพราะน้องกลัวคนพอจะจับก็วิ่งพอจับได้ก็ขี้อ้อนเหมือนน้องติดเรา
น้องเป็นแมวจรขนฟูค่ะ 
พอจะมีวิธีแก้มั้ยค่ะให้น้องติดบ้านแบบไม่เข้าพุงไม้อีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่