โรคพิษสุนัขข้า

กระทู้คำถาม
คือเรา เคยฉีดยากระตุ้นโรคพิษสุนัขบ้ามาแล้ว2ครั้งค่ะ แต่ก็ยังโดนน้องหมาตัวเอง ข่วน เล่นด้วย และเรามีรอยแผลตลอด คือเรายังเด็กและยังอยู่ในการดูแลของผู้ปกครองอ่ะค่ะ ตั้งแต่ฉีด2ครั้งไปตอนนั้น พ่อก็ไม่พาไปเลย ให้ล้างแผลอย่างเดียว คือถ้าไม่ฉีดจะเป็นอะไรมั้ยคะ?  น้องหมามีแต่อาการกลัวน้ำอย่างเดียว เพราะไม่มีเวลาว่างอาบน้ำให้น้องเลยค่ะ ตั้งหลายปีแล้ว จนน้องกลัวน้ำ (ขอทราบหน่อยค่ะ เป็นอาการของโรคพิษสุนัขบ้ามั้ยคะ หรือแค่ห่างการอาบน้ำนาน น้องเลยไม่อยากอาบอีก อาการอื่นๆ น้องไม่มีค่ะ[น้องไม่เคยฉีดยาค่ะ]  เราโดนแทบทุกวันเลยอ่ะค่ะ น้องชอบกระโดดเล่นกับเรา ขนมีรอยขีดข่วน ตามแขนขาอยู่เรื่อย (แบบนี้อันตรายมั้ยคะ บอกพ่อแล้วค่ะ พ่อไม่พาไปแล้ว)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่