โดนบอกเลิกอยากร้องไห้แต่ร้องไม่ออก ฟังเพลงเศร้าก็ยังไม่ร้องไห้ซักนิด เรากลัวเป็นโครซึมเศร้า

ผมคบกับแฟนได้3ปี ก็ใช้ชีวิตปกติ ไม่ค่อยทะเลาะกัน  ผมจะเป็นฝายยอมแพ้ทุกครั้ง ผมบอกรักเขาทุกวัน ทุ่มเททุกอย่างเพื่อเขา เราต่างทำหน้าที่ของตัวเองได้ดี   ผมมีอะไรผมจะพูดทันที ส่วนเธอเป็นคนนิ่งๆเงียบๆ  เวลาโกดสุดๆเขาก็จะบอกเลิกเราทุกครั้ง  ไล่ออกจากบ้านบ้าง ให้แยกกันนอนบ้าง ผมง้อทุกครั้ง  
...ลิ้นกับฟันพบกันเมื่อไหร่ก็เรื่องใหญ่...
ช่วงเช้าของวันนั้นเรายังคุยกันดีๆอยุ่เลย เที่ยงเราก้อยังถ่ายรุปส่งให้กัน ตกค่ำเขาทักแชทผม ว่ามีเรื่องจะบอก เขาบอกเลิกเราแบบง่ายๆ  ไม่บอกเหตุผล บอกแค่ว่าเค้าอึดอัด เราเป็นเพื่อนกันดีที่สุดแล้ว...คือไม่มีสัญญาณเตือนภัย  โดนบอกเลิกแบบไม่ทันตั้งตัว เธอพยายามอธิบายเป็นร้อยเหตุผล พอเขาพูด เราเลิกกันนะ คือผมก็ช็อคพูดอะไรไม่ออก ชาทั้งตัว ในหัวมีแต่คำถาม  ไม่รุ้จะคิดเรื่องไหนก่อน จะจัดการชีวิตยังไงหลังจากนี้...
ผมรักเขามาก มากจนเขาก็รุ้ว่าผมไม่ยอมเลิกแน่ๆ ผมง้อยื้อเค้าเต็มที่ เท่าที่ตัวเราไหว
คนมันจะไป ฉุดไว้ก็เอาไม่อยู่  คืนที่5แล้วที่แยกกัน ผมเสียใจนะ ผมคิดถึงเค้ามาก เขาทิ้งแบบ ไม่มีเยื้อใย ความรุ้สึกคือมันแย่มาก กินไม่ได้นอนไม่หลับ  เจ็บมาก แต่แปลกที่การเลิกกันครั้งนี้ ผมไม่ร้องไห้เลย ผมพยายามจะร้องไห้เพื่อปลอดปล่อย  น้ำตาไม่ออกสักนิด
ที่น้ำตาไม่ไหลมันเกิดจากอาการช็อคหรือตกใจ หรือว่าเราเสียใจมากจนไม่มีน้ำตา ผมกลัวจะเป็นโรคซึมเศร้า จะเป็นไบโพล่าอะครับ
"ล้านความรุ้สึกอะ ......!
ทำไมถึงไม่มีน้ำตา ทำไมถึงไม่ร้องไห้ฟูมฟาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่