ขอสอบถามเรื่องภาษีรถยนต์ 4 ประตูหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คิดว่าจะออกรถยนต์มือ 2  4 ประตูไว้ใช้ค่ะ อยากทราบเกี่ยวกับภาษีรถต่อปีที่ต้องจ่าย 
รถที่จะออกเป็นของ nissan navara np300 รุ่น 2.5e double cab  ปี 2016 แต่มีคนบอกว่ารถ 4 ประตู จ่ายภาษีแพง กว่ารถแคปธรรมมาเยอะเลย เลยอยากรู้ว่า ถ้าเสียภาษีจริงต่อปีต้องจ่ายเท่าไหร่คะ 
รบกวนด้วยนะคะ( ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ🙏)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่