ปวดท้อง

ผมขอสอบถามหน่อยครับ แบบนี้ทำไมผมถึงยังผ่าไม่ได้ ผมมีอาการปวดท้องช่วงล่างขวามาประมาณ3-4วันแล้ว ช่วงวันที่3ผมไปหาหมอ พอถึงเวลาตรวจโรคหมอกดตรงที่ปวดแล้วบอกมีโอกาสเป็นไส้ติ่งแต่ยังไม่ได้ให้ผ่า วันนั้นคือตรวจทั้ง ปัสสาวะ/ตรวจเลือด/เอ็กซเรย์/สแกน CT ผลตรวจคือหมอบอกเป็นแค่ปวดท้องเฉยๆแล้วให้ยามากิน แต่กลับมาบ้านผมก็ปวดอยู่ อยู่เฉยมันจะปวดบ้างแต่ไม่หนัก พอกลั้นปัสสาวะก็ปวดเหมือนกัน บางทีมันปวดแปล๊บๆเหมือนเข็มแทงเลยแบบนี้ผมไปผ่าออกเลยได้มั้ยครับ ไม่อยากให้มันปวดอยู่แบบนี้ ทำอะไรก็ลำบากไปหมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่