สอบถามเรื่อง เอกภาษาและวรรณคดีอังกฤษ มธ. ครับ

เราไม่เคยอ่านหนังสือภาษาอังกฤษมาก่อนเลย
แต่ชอบอ่านวรรณกรรมต่างๆ ทั้งแปลบ้าง คนไทยเขียนบ้าง
พอมาเห็นสาขานี้ แล้วน่าสนใจมากเลยครับ
จะเรียน เอกภาษาและวรรณคดีอังกฤษ มธ. ไหวไหมครับ
อ่านภาษาอังกฤษพอได้ อ่านข่าวได้บ้าง แต่แกรมม่าค่อนข้างไม่เก่ง
จะไปเริ่มอ่านทันเพื่อนๆไหมครับ
แล้วเวลาเรียนนี่ต้องหาหนังสือที่อาจารย์สอนเองไหมครับ
รบกวนพี่ๆสาขานี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่