[กระทู้คำถาม] สอบถามเรื่องการต่ออายุใบขับขี่ที่หมดอายุมาไม่ถึง 1 ปี

ใบขับขี่รถยนต์ผมหมดอายุเลยกำหนดมาแล้ว แต่ไม่ถึง 1 ปี ผมเห็นกรมการขนส่งมีให้บริการอบรมใบขับขี่ออนไลน์
ก็ได้ลงทะเบียนและอบรมเสร็จเรียบร้อยก็ได้ QR โค้ดมา จึงอยากสอบถามว่าขั้นตอนหลังจากนี้ผมต้องทำอย่างไรต่อครับ
ยังต้องจองคิวในแอพ DLT อยู่มั้ย หรือผมสามารถไปขอใบรับรอแพทย์แล้ว walk in เข้าไปต่อใบขับขี่ได้เลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ 🙏
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียน คุณMeerKat Fresby

การขอรับบริการด้านใบอนุญาตขับรถจะต้องจองคิวล่วงหน้าเพื่อเข้ารับบริการผ่านแอปพลิเคชัน DLT Smart Queue ค่ะ

Yaowaluk.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่