ประมาณเที่ยงคืนถึงหลังเที่ยงคืน มีรถวิ่งจากเมเจอร์ปิ่นเกล้า ไปตลาดบางแคหรือแถวๆบางแคไหมคะ

หนูได้งานที่ใหม่เงินเดือนดี แต่อาจจะต้องทำหลังเที่ยงคืน และยังออกรถไม่ได้เพราะไม่มีเงิน พอมีรถกลับไหมคะ จากแถวๆปิ่นเกล้าถึงบางแคค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
อย่าว่าแต่เที่ยงคืนเลยครับ ตอนนี้แม้แต่เที่ยงวัน ก็ยังไม่มีรถต่อเดียวจากแถวเมเจอร์ปิ่นเกล้าไปตลาดบางแคเลยครับ หลังจากสาย 146 เลิกวิ่งไป

วิธีที่ดีสุดคือเดินมาป้ายรถตรงข้ามพาต้าปิ่นเกล้า รอสาย 80 ซึ่งมีรถวิ่งตลอดคืน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่