แฟนอยู่ในช่วงเข้าโรงเรียนใหม่ เราต้องทำตัวยังไงคะ

คือแฟนเราจะขึ้นม.4ค่ะ เราจะขึ้นม.6 เขากำลังจะเจอสังคมใหม่ค่ะ เราโอเคตรงนี้แต่คือเรากังวลว่า เขาจะรู้สึกดีกับสิ่งรอบตัวเขามั้ย อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ เพราะโรงเรียนที่เขาเข้าก็เป็นโรงเรียนที่มีแฟนเก่าเขาก่อนคบกับเราค่ะ เขารักแฟนเก่าคนนั้นมาก เรากลัวตรงนี้ที่สุดเลย เราบอกตัวเองว่าต้องเชื่อใจเขา แล้วเราคิดว่าก่อนจะเปิดเรียนเราจะไปทะเลกันค่ะอย่างน้อยก็มีสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยทำด้วยกันคะ แต่ก็แอบกลัวค่ะ ระหว่างที่เขาคบกับเราเขาใช้เวลานานมากเพื่อที่จะลืมแฟนเก่าเขา จนตอนนี้เขาลืมแล้วค่ะ แต่เราก็แอบบกลัวมันมาจุดเดิม *เรื่องแฟนเก่าเขาใช้เวลาลืมเกือบปีเลยค่ะในตอนที่อยู่กับเราเราก็พยายามที่จะทำให้เขาลืมค่ะเพราะเขามีโอกาสกลับไปแต่เขาเลือกที่จะอยู่กับเราในใจเราคิดว่าเขาเรื่องเราแล้วก็ต้องทำให้มีความสุข*
แต่พอมาถึงจุดเปลี่ยนของเขาตรงจุดนึงเราก็แอบกลัวค่ะ กลัวว่าพอเขาเจอกัน เขาจะจุดความรู้สึกเดิมมั้ยหรือว่ายังไงอะไรประมาณนี้ค่ะ 
เราต้องจัดการกับความรู้สึกนี้ยังไงคะ หรือเราจะประคองความสัมพันธ์ยังไงต่อดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่