ทำไมต้องสร้างขอบเขตทรงผม?

กระทู้คำถาม
คือหนูอยากเปลี่ยนทรงผมแต่ยังทำไม่ได้ เพราะกฏของแม่ แม่บอกว่ามันไม่เรียบร้อย ผิดกฏรร. เลยกะว่าเข้ามหาลัยจะเปลี่ยน ตั้งแต่เด็กหนูเป็นคนผมหยักศกโดนบังคับให้ยืดผมหลายครั้ง เพราะมันฟูและเหตุผลเดิมเลยค่ะ"ไม่เรียบร้อย" หนูเลยอยากรู้ว่าหนูยังสามารถกลับไปผมหยักศกเหมือนเดิมได้อยู่ใช่ไหมคะ?? ...
แบบว่าหนูรู้ว่าผมหนูยังกลับมาเหมือนเดิมในตอนนี้ถ้าเวลาผ่านไปซักพักใหญ่ๆหลังจากโดนจับยืด แต่ถ้านานวันเข้าผมของหนูยังจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมคะ? อีกประมาณ3ปีหนูก็เข้ามหาลัยแล้ว กว่าจะถึงวันนั้นคงโดนจับยืดหลายครั้งเลยถึงจะบอกว่าไม่อยากยืดก็จะโดนบอกว่า"มันไม่เรียบร้อย" ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่