มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับ นายสิบทหารบกค่ะ

คือเป็นผญนะคะ ตอนนี้อยู่ม.5ค่ะ พ่ออยากให้ลองไปสอบดู อยากรู้ว่า ยากกว่าสอบเข้ามหาลัยมั้ยคะ อยากหาหนังสือลองอ่านดู เพราะปกติด่าแต่นายกค่ะ เลยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ไม่ได้ศึกษาด้านนี้เลย คือใจนึงก็อยากลองดูแต่อีกใจก็อยากเรียนมหาวิทยาลัยค่ะ ผญนี่รับเยอะมั้ยคะ หรือดูที่คะแนนตอนสอบอย่างเดียว ไม่ได้ดูผช หรือผญ ? แอบงงหน่อยๆค่ะ แล้วคนที่มีสิทธิพิเศษ ญาติเป็นทหาร มีสิทธิ์ที่จะได้เรียนเยอะกว่าคนอื่นมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่