อายุ13ถอนฟัน4ซี่ มันโอเคไหม

คือเราจัดฟันค่ะ ปัญหาคือฟันยื่น ฟันเก เราจึงต้องถอนฟันเพราะฟันเรายื่นค่ะ จะได้ดึงฟันเข้ามา หลายๆคนก็มาบอกว่าถอนทำไมเดี๋ยวโตฟันมันก็เข้า หน้าเล็กเกินไปแน่ตอนโต อะไรแบบนี้อะค่ะ เราเลยอยากถามค่ะว่า โครงหน้ามันโตขึ้นเยอะขนาดที่ไม่ต้องถอนฟันแล้วดึงเลยได้หรอ ฟันเรายื่นแบบยื่นนนนมากก ฟันหน้าเผลอๆยื่นเหมือนฟันกระต่าย🐰🐰 แถมซี่ใหญ่มาก ฮือออ  แล้วก็มีใครถอนฟันตอนอายุยังน้อยเหมือนเรามั้ยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ขอเข้ามาชื่นชมเรื่องนึงครับ  น้องอายุแค่ 13 แต่คุณใช้คำว่า   คะ , ค่ะ  ได้ถูกต้องหมดทุกประโยคเลย   ดีมากๆ  

ทั้งที่เด็กสมัยนี้เขียนผิดกันเกือบทุกคน  แต่ที่เลวร้ายกว่าเด็กนั้นคือพวกเจน X ที่แก่แร้งทึ้งแล้วก็เสล่อเขียนผิดไปกับเด็กด้วย  ทั้งๆที่ยุคสมัยตัวเองก็เรียนวิชาหลักภาษากันมาทั้งนั้น   เด็กมันโง่ก็พอเข้าใจ  แต่แก่จะลงโลงดันโง่ด้วย(ทั้งๆที่เคยเขียนถูกมาตลอดตอนเรียนหนังสือ) แบบนี้เรียกแก่กะโหลกกะลาใช่มั๊ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่