เคาเตอร์ครัวกระเบื้อง มาแนะนำเพื่อนๆที่อยากจะมีครัวเป็นของตัวเองในราคาไม่แพงมาก diyเคาเตอร์ครัว

สืบเนื่องมาจาก ก่อนหน้านี้ผมพยายามหาวิธีทำเคาเตอร์ครัวแต่วัสดุที่จะทำให้แข็งแรงและสวยงามราคาค่อนข้างสูงงงงงงงงง

+
เมื่อผมเข้าไปซื้อของในแอพจีน

แต่ดันไปเจอโฆษณากาวซิลิโคนกับโฆษณาโครงอลูมิเนียมใส่กระเบื้องเป็นเคาเตอร์ครัว ก็รู้สึกสนใจ

เลยไปเสริซหาในกูเกิล ว่าครัวกระเบื้องเป็นภาษาจีนจนเจอคลิปวิดีโอ จึงอยากมาแนะนำเพื่อนๆในนี้และคนที่อยากทำเคาเตอร์ครัวราคาไม่แพงมาก

ไม่ต้องเสียเงินซื้ออิฐแล้วก็ต้องมาแปะกระเบื้องทีหลัง (ใช้กระเบื้องเป็นตัวโครงสร้างเลยแล้วอัดปูนเอา ถ้าอยากแข็งแรงหน่อยก็น่าจะเสริมเหล็กเอา)

อันนี้นะครับโครงอลูมิเนียมที่ไปเจอมา แต่ตอนโฆษณากาวหาไม่เจอ

แต่ที่จะมาแนะนำคืออันนี้ครับ รู้สึกได้ไอเดียครัวปูนที่ไม่ต้องใช้อิฐ ไม่ต้องซื้อซีเมนต์บอร์ดที่เป็นมวลเบา ไม่ต้องใช้ไม้แบบด้วย

ลองดูกันครับ

https://www.bilibili.com/video/BV1E64y1R7BJ/

คนนี้และคนอื่นๆในนี้มีไอเดียดีๆ เทคนิคเจ๋งๆที่ผมก็เพิ่งรู้ครับ มีหลายคนหลายเทคนิคนะครับลองดูๆ

มันแปะแบบยูทูปไม่ได้นะครับ ถ้ามีอะไรเด้งให้กดปฏิเสธไปนะครับไม่รู้มีอันตรายไหม

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะครับ เพราะผมก็ยังไม่ได้ลงมือทำครับ แต่อีกไม่นานก็น่าจะได้เริ่ม กิกิ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่