ช่วยเปรียบเทียบ ความเป็นส่วนตัว ข้าม brand ระหว่าง 3m ultra clear iR 35 กับ lamina ceramatrix L30

เป็นรถใหม่ ออกจาก 0 (ไม่ต้องลอกฟิล์ม) ตัวเลือกเป็น ฟิลมเซรามิค ทั้งคู่ ตอนนี้ลังเลบานหน้าและประตูหน้าครับ (ตั้งใจว่าจะติดเบอเดียวกัน ทั้งบานหน้าและประตูหน้า)  อยากได้ผลสุดท้าย ท้ายสุด คือ กลางวันมองไม่ออกว่า "ใครกันนะ😆😆?  และเวลาขับกลางคืน: เวลาเจอถนนไม่มีไฟ ต่างจังหวัด ยังพอเห็นได้ไกลๆพ้นไฟหน้า      แต่ก็เกรงว่ากลางวันจะสว่างไปมั้ย (ถ้า iR35 แสงจ้าเข้ารถมากเกิ๊น😅 ผมอาจไป 3m ceramic  IR 25 ) จึงอยากทราบว่า ถ้าเลือกตามเบอแบบข้าม แบรนด์ตามเบอ ที่ว่านี่ ค่ายไหนสว่างกว่ากันครับ??? เมื่อมองจากด้านใน/ด้านนอก (กลางวัน/กลางคืน) อยากเรียนถามคุณ ๆ ที่เคยใช้ทั้ง 2 ค่าย รวมถึงพี่ ๆ ช่างร้านฟิล์ม เพราะมีประสบการณ์ตรง และท่านที่เคยมองบานหน้าผ่านฟิล์ม ทั้ง  2 ค่าย (ส่วนบานหลังสรุปได้แระครับ ประตูหลังจัด 05 + บานหลัง เป็น crystalline c20 ตั้งใจให้ออกโทนส้มๆ ตอนโดนน้ำ )      โดยการเลือกข้ามค่ายนี้ให้ตัดเรื่องปัจจัยราคา ออกไปได้เลย(สมมตให้ ราคาเท่ากันเลย) 

ป.ลิง. แทกห้องกล้อง ไม่ได้แทกผิดนะครับ เพราะความจริง เชื่อว่า น้า ๆ ห้องกล้องจะตอบได้ตรงมากๆ  โดยเฉพาะเรื่องการเปรียบเทียบความคม (sharpness) และรวมถึงเรื่อง โพลาไร้ effect และเรื่อง glare  เพราะการเลือกติดฟิล์มรถมันก็คือ เรื่องการเลือก characteristics ของเลนส์ แต่ละตัวที่แตกต่างกัน เวลาเรามองผ่าน viewfinder รวมถึงเรื่องโทนสี และคล้าย ๆ การเลือกติดฟิลเต้อหน้าเลนส์  ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าคร้าาาาบ 🙏😃
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่