อัลเมร่า สตาร์ทได้ แต่วิ่งไม่ได้ เซ็งครับ

ผมใช้อัลเมร่า  ปรากฎอยู่ดีๆ รถขึ้นรูปกุญแจ... กุญแจสตาร์ทไม่ติด นึกว่าแบตกุญแจหมด ไปซื้อมาเปลี่ยน ก็ไม่ติดอีก(แต่กดล็อคได้ กดเปิดได้) คือนิ่งเลย ไม่มีเสียงแชะสักแอะ  
เอาแบตมาพ่วงก็ไม่ติด 
ช่างบอกน่าจะเป็นที่กุญแจ  ก็ซ่อมระบบกุญแจไป เกือบสองหมื่น  
..
..
..
..

...
...

ก็กลับมาขับได้ปกติ  ขับไปอาทิตย์นึง  คราวนี้เป็นอีกแล้ว
ไฟขึ้นรูปกุญแจ  แต่คราวนี้รถสตาร์ทติด  แต่พอเข้าเกียร์ กดคันเร่ง  รถดันไม่วิ่งครับ นิ่งเลย รอบขึ้นนะ ดังหึ่ม แต่ไม่วิ่ง  เข้าเกียร์ถอยก็ไม่ถอย
แล้วเกียร์แปลกมาก  ปกติจะเข้าเกียร์ เราต้องกดสลักที่คันโยกใช่มั้ยครับ  นี่พอเข้าเกียร์วิ่งแล้ว เหมือนมันอ่อนแรง เอานิ้วดันเกียร์เบาๆ มันถอยจากเกียร์วิ่ง มาอยู่ที่ N ง่ายๆเลย  

...
..
..
.

อยากถามคนที่รู้ครับ  ช่างกุญแจเค้าวางยารถผมรึเปล่าครับ  หรือเค้าแอบเข้ารหัสคอมอะไรไว้ให้รถมันไม่วิ่ง 

เครียดครับ  ซ่อมไปสองหมื่นนึกว่าจะจบ ไม่จบ วิบากกรรมจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่