อยากรู้ว่ามีเพศสัมพันธ์ ผ่านไปกี่วันถึงจะท้องได้คะ

อยากถามว่าถ้าเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟน วันที่ 29 เม.ย. กับวันที่ 2 พ.ค. ไม่ได้ป้องกัน แต่หลั่งนอก พอวันที่ 5 พ.ค. (ตอนเที่ยง) ปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือน (ปกติประจำเดือนก็มาประมาณนี้ค่ะ) ทีแรกก็โล่งใจที่ประจำเดือนมา  แต่ประมาณ 5 ทุ่มเราดูผ้าอนามัย มันดูไม่ปกติเหมือนที่เคยเป็นค่ะ  ปกติที่เคยเป็นถ้าปวดท้องแบบนี้ เลือดคงเต็มผ้าอนามัยแล้วเพราะวันแรกเลือดจะมาเยอะกว่าทุกวัน แต่นี่ดูจากสีที่ผ้าอนามัยมันดูเป็น เหลืองอ่อนๆ พอเอาทิชชู่ซับดู ออกมาเป็นสีชมพูอ่อนๆ (กลัวว่าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ)  ใครมีประสบการณ์หรือรู้เรื่องนี้ไหมคะ  การที่มีเพศสัมพันธ์ 6 วันก่อนเป็นประจำเดือน สามารถท้องได้ไหมคะ  แล้วเลือดที่ว่าเป็นสีชมพูอ่อนๆคือปกติไหม
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าท้อง ก็ท้องวันที่มีเพศสัมพันธ์นั่นเลยละ

วันเพศสัมพันธ์ = ไข่ +อสุจิ (ปฏิสนธิ เริ่มต้นการตั้งครรภ์)… 5 วันต่อมาตัวอ่อนฝังตัวในมดลูก =ตั้งครรภ์สำเร็จ เกิดฮอร์โมนการตั้งครรภ์ให้ตรวจได้
เทคโนโลยีปัจจุบัน ตรวจพบฮอร์โมนการตั้งครรภ์( hCG) ในเลือดได้ วันที่ 8 หลังวันปฏิสนธิ
ตรวจปัสสาวะได้ผลบวกวันที่ 10,12 ,14 หลังจากวันปฏิสนธิ แล้วแต่ยี่ห้อของชุดตรวจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่