เสียงดังโครกๆตอนขี่มอเตอร์ไซค์

สอบถามหน่อยครับ เวลาผมขี่มอเตอร์ไซค์มักจะมีเสียงดังโครกๆที่เครื่องยนต์ ไม่ทราบว่าเป็นเสียงอะไรหรอครับ ต้นเหตุคือวันนั้นผมขับมอเตอร์ไซค์ด้วยความเร็วประมาณ50/60แล้วเอ็นขาข้างที่ใช้สับเกียร์กระตุกผมเลยเผลอสับเกียร์ในขณะที่รถวิ่งอยู่ตอนนั้นเสียงดังแกร๊ก ผมเลยไม่คิดอะไร พอวันถัดมาปัญหาก็เกิดเลยครับ ตอนขับเสียงเหมือนอะไรแตกดังตลอด

เวลาเราบิดคันเร่ง และมีเสียงเครื่องหอนเป็นบางครั้งและผลกระทบที่ตามมาคือ เข้าเกียร์ไม่สุด เวลาขับ มีอาการเร่งฝืด เร่งแข็ง และอาการสั่นตลอดเวลา และดังโครกๆ

แต่ก็ขี่ได้ครับแต่จะรำคาญทุกครั้งที่ขี่เพราะเสียงอาการต่างๆที่บอกไปมันดังมากจนขี่ไม่สนุกแล้ว ทุกวันนี้ขี่ไปหลอนไปกลัวรถจะพังกลางทางครับ

ผมจึงอยากสอบถามผู้รู้ว่าอาการที่เป็นมาทั้งหมดนี้มันคืออะไรครับ ช่วยบอกสาเหตุหน่อยครับ ผมจับทางไม่ถูกเลยไม่รู้ว่าอะไรเสียตรงไหน ขอวอนผู้รู้ทุกท่านช่วยบอกหน่อยครับ ตอนนี้ผมกลุ่มใจมาก ถ้าเอาซ่อมที่ศูนย์กลัวว่ามันจะเเพงเกิน ตอนนี้ผมมีเงินแค่6000เอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่