เรียนPre-degreeคณะไหนดีระหว่างนิติศาสตร์กับมนุษยศาสตร์

สวัสดีค่านี่เป็นกระทู้แรกของเราถ้าเกิดผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ คือพอดีเราอยากเรียนPre-degreeแล้วมีความสับสนนิดหน่อยค่ะว่าเราควรจะเลือกคณะไหนดีเลยอยากขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ โดยเฉพาะคนที่เคยเรียนคณะนิติศาสตร์มาก่อน และคนที่เคยเรียนคณะมนุษยศาสตร์สาขาภาษาจีนมาก่อน เราอยากได้คำแนะนำค่ะว่าคณะนิติฯเป็นยังไง และคณะมนุษยศาสตร์สาขาภาษาจีนเป็นยังไง อยากได้นำมาเพื่อใช้ในการตัดสินใจอีกทีค่ะเพราะส่วนตัวเป็นคนที่ชอบและสนใจทั้งในเรื่องภาษาและกฎหมายอยู่แล้ว สามารถทักมาหลังไมค์มาเพื่อเล่าประสบการณ์ที่เรียนให้ฟังได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่