ควรไปตาอหรือพอแค่นี้

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมไม่รู้ว่าชีวิตผมจะไปต่อหรือพอแค่นี้ ผมจดทะเบียนสมรสกับภรรยามาเกือบ 10 ปี มีลูกด้วยกัน 2 คน คนโต 9 ขวบ คนเล็ก 1 ขวบ 4 เดือน ช่วงเดือนก่อนเขาพาลูกหนีผมไป ผมทำอะไรไม่ถูกเลย เครียด พออีกวันเขาติดต่อมาว่าจะให้ลูก แต่เขาจะให้ผมหย่า เพื่อแลกกับลูกทั้งสอง และหนี้สินทั้งหมดให้ผมเป็นคนจ่ายเอง ผมยอมหย่าให้เขา เพื่อลูกทั้งสองเขาเชื่อญาติพี่น้องเขาให้หย่า ผมกับแฟนเราอายุห่างกันเกือบ 12 ปี ผม 39 แฟน 27 ปี แฟนเป็นบุคคนลไม่มีสถานะทางเบียน ส่วนผมเพิ่งรับราชการ เงินเดือนหมื่นต้นๆ ผมทำเรื่องเบิกจ่ายตรงให้เขาได้ เราไม่ได้คุยกันไม่ได้พูดอะไรกันเลย เขาหนีไปดื้อๆ ผมไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิด แค่ทะเลาะกันแค่เห็นเขาคุยกับผู้ชาย ในเฟส และคุยมาตลอด บอกว่าเลิกคุยแล้ว ผมแอบดูเฟส เลยทะเลอะกัน ผมอยากให้เขากลับมาแต่เขาไม่กลับมาแล้ว ที่ผมอยากให้เขากลับมาผมสงสารลูกลูกยังเล็กเขาไม่รู้เรื่องอะไรเลยผมควรยังจะง้อแฟนคนนี้เพื่อลูกอีกไหมครับ โทรไปไม่ค่อยรับ ตอนนี้ผมเหมือนคนเริ่ม 0 ใหม่  ต้องใช้หนี้คนเดียว เงินเดือนหักเหลือไม่ถึงสองพัน บ้านที่เช่าเขา ไม่ได้แจ้งล่วงหน้าเขาจะไม่ให้ค่าประกันคืนอีก ร้านทีลงทุนให้ก็ไม่มีใครดูแล ต้องปล่อยขายไปราคาขาดทุน ของที่บ้านเช่าต้องเก็บคนเดียว เพื่อจ้างรถ 6 ล่อ มาขนกลับต่างจังหวัด ตอนนี้ต้องขอเพื่อนอยู่ด้วยสักสองสามเดือนกว่าจะมีเงินหาห้องเช่าได้ คิดแล้วหน้าสงสารตัวเองเหลือเกิน ประสบอุบัติเหตุนิ้วมือข้างซ้ายขาดยังมาโดนเมียหักหลังอีกผมต้องทำอย่สงไรครับ รักเขามากห่วงเขามาก ผลสุดท้ายเจ็บมากๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่