แมวฉี่เรี่ยราด แบบรุนแรง

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมเลี้ยงสกอตติช 2 ตัว ตัวเมียและตัวผู้อย่างละ 1 ครับ เมื่อหลังสงกรานต์น้องผู้หญิงเริ่มร้องงอแง ผิดวิสัยน้องมากครับ เพราะปกติจะเงียบ ส่งเสียงน้อยมาก บางวันแทบจะไม่ส่งเสียงด้วยซ้ำ เราหาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ต เห็นว่าแมวฮีทประมาณ 1-2 สัปดาห์ แต่วันนี้เราโทรหาหมอ หมอบอกว่ามากสุดประมาณ 1 เดือนครับ ที่มาโพสต์วันนี้เพราะมีปัญหาที่หนักใจและเครียดมาก คือ น้องฉี่เรี่ยราดมากๆ พฤติกรรมนี้เพิ่งเจอครับ ครั้งแรกที่ฉี่ใส่ที่นอนหาข้อมูล เขาบอกว่าเพราะทรายน้อย หรือไม่ก็ทรายไม่สะอาด เราก็เปลี่ยนทรายใหม่ให้ เหมือนจะดีขึ้น แต่ก็กลับมาฉี่เรี่ยราดเหมือนเหมือนเดิม ตอนฉี่แล้วเห็นจะๆเราก็ตีเลยครับ เผื่อน้องจะจำ แต่พอบ่อยขึ้นเราก็ตีอีก คนเครียดเองกลับเป็นเรา เพราะกลัวงอนไปใหญ่ หรือเครีนดไปมากกว่าเดิม ตอนนี้พฤติกรรมน้องเหมือนอยากออกจากห้องมากครับ ส่งเสียงบ่อยมาก แล้วมารอที่หน้าประตู ขนาดวันนี้ให้ออกไปข้างนอกแล้ว แต่ต้องเอากลับเข้ามาเพราะกลัวหาย ยังไม่พอใจ จะออกไปอีก ใครเคยปัญหาน้องฉี่เรี่ยราดแบบนี้บ้างมั้ยครับ ขอคำปรึกษาที เครียดมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่