ผมกำลังจะ สละสิทธิ์ บรรจุข้าราชการครู 65

สวัสดีครับ ผมอยากถามความเห็น ก็ตรงตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ผมอายุ 25ปี คือผมสอบข้าราชการครูได้  ที่ กศจ ปทุม และกำลังจะโดนเรียกให้รอบ ที่2นี้ แต่ผมคิดไว้ว่าจะสละสิทธิ์  เพราะมีหลายเหตุผล ที่สำคัญเลยคือค่าตอบแทน เพราะตอนนี้ ผมมีภาระเดือนละ สองหมื่น  ซึ่งผมมองว่าถ้าไปบรรจุ อาจจะใช้ชีวิตยากขึ้น (ตอนนี้ผมได้เงินเดือน สามหมื่นกว่าๆ) และการผมกลัวการไปเริ่มต้นใหม่ ตั้งแต่ผลสอบออก ผมกังวลและเครียดมากเลยครับ ผมกลัวว่า ตัวเองจะตัดสินใจผิด ลังเล มากเลยครับ มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ หรือมีใคร อยากแชร์ ประสบการณ์ บ้างมั้ย  
ปล.เป็นกระทู้แรกในชีวิต ผิดพลาดอะไรต้องขอโทษด้วยนะครับ  แต่ผมกังวลมากจริงๆ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่