เด็กที่อายุ14แต่กำลังเรียนม.3นี่สามารถทำงานพาร์ทไทม์ที่ไหนได้บ้างมั้ยคะ

จากคำถามคือหนูเป็นคนนึงที่ใช้เงินเก่งมากและช่วงนี้ด้วยความที่เศรษฐกิจมันแย่มาก แล้วเห็นว่าคนในบ้านทุกคนเขาพยายามหาเงินเพื่อประคองให้พ้นเศรษฐกิจตอนนี้ไปและตามนั้นแหละค่ะคือด้วยความที่หนูเป็นน้องเล็กของบ้าน แล้วทางบ้านเขาก็เลยไม่ค่อยได้ซีเรื่องที่หนูจะมาหาเงินมั้ยแต่โดยส่วนตัวคือหนูซีมากๆเพราะไม่อยากให้ความที่หนูใช้เงินเก่งไปทำให้พ่อกับแม่ลำบาก เลยคิดว่าอยากจะหาเงินเองอย่างน้อยก็พอจะได้เป็นค่าขนมนิดหน่อยก็ยังดี(หนูอยู่ในปทุมธานี/คลองหนึ่งคลองหลวงนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่