เจ้าของห้องเช่าล็อกห้องยึดข้าวของได้หรอ?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยนะคะ คือเรื่องมีอยู่ว่าหนูกับแม่เนี่ยก่อนหน้านี้มีปัญหาเลยต้องออกจากบ้านมาอยู่ห้องพักอะค่ะแล้วแรกเริ่มจ่ายค่ามัดจำไม่ครบแต่ค่าห้องทั้งหมดจ่ายแล้วแล้วหนูอยู่ไม่ครบเดือนค่ะ เพราะจำเป็นต้องย้าย แต่หนูบอกเขากะทันหันไป เขาเรียกร้องจะเอาค่ามัดจำอีกแต่หนูไม่รู้ว่าถ้าไม่อยู่แล้วจำเป็นต้องจ่ายค่ามัดจำอีกหรือเปล่าคะ แล้วเขาก็ยึดของๆหนูหมด คือหนูไม่ซีเรียสเลยที่เขายึดของนะคะ แต่มันมีชุดนักเรียนหนูอ่ะค่ะ อีกไม่กี่วันก็จะเปิดเทอมแล้วหนูควรทำยังไงดีคะ แม่หนูไม่ยอมซื้อใหม่ให้เพราะมันค่อนข้างแพงเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่