แฟนเปลี่ยนไป ขอเวลาส่วนตัว มากขึ้นทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
เราคบกันมา1ปีกว่าครับ ระหว่างคบกัน แฟนผมให้เวลาผม ความสำคัญผมที่1 ไม่ว่าจะคุยกับเพื่อนน้อยลง ยอมผมทุกๆเรื่อง 

แต่มาช่วงหลังๆนี้ ทะเลาะกันแรงขึ้นทุกวัน ผมใช้คำหยาบคาย จนแฟนขอเลิก

ผมก็ง้อขอโทษจะปรับปรุงตัว ด้วยการไม่พูดหยาบคายเวลาทะเลาะ 
แต่แฟนผมกับมีข้อตกลง ถ้าอยากกลับมาคบกันว่า 

1.ขอไปเที่ยวกับเพื่อนโดยที่ผมไม่ต้องไปด้วย
ให้เหตุผลว่า เพื่อนเขาไม่ชอบเพราะทำให้เขาร้องไห้บ่อย

2.ไปเที่ยวกับเพือน ผช ได้โดยที่ผมห้ามไปด้วย 

3.เลิกคาสายโทรสับกัน (ที่ผ่านมา1ปี เราจะคาสายกันตลอด ไม่ว่าจะขับรถ ทำงาน หรือนอน ทำเป็นปกติครับแบบไม่ต้องร้องขอ)

ผมเลยอยากถามว่าผมควร คบต่อเผื่อวันนึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม หรือ คบต่อไปแล้วระหว่างคบทำใจไปด้วย หากผมทำใจได้ก็ออกมาเลยดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่