ช่วยด้วยค่ะ เขียนงานใส่wordไว้ในโทรศัพท์วันดีคืนดีจะกลับมาเขียนต่อก็พบว่าเนื้อหาหายไปครึ่งนึงแก้ยังไงดีคะ

จขกท.เป็นนักเขียนคนนึงค่ะ ปกติมักจะเขียนใส่wordในโทรศัพท์เพราะไม่สะดวกใช้โน๊ตบุ๊คหรือไอแพด แต่ว่าวันนึงเขียนงานไว้เรื่องนึงเราจำได้แม่นเลยค่ะว่าเขียนถึงประโยคไหนด้วยความที่ประโยคสุดท้ายเรานั่งหาข้อมูลตรงนี้ทั้งคืน  หลายวันต่อมาเราไม่ว่างก็ไปทำอย่างอื่นเข้ามาเขียนเรื่องอื่นบ้างแต่ไม่ได้ไปแตะต้องไฟล์นั้นนะคะ มีครั้งสองครั้งที่กดเข้ามาดูบ้างด้วยชอบเรื่องนี้มากแต่ก็ไม่ได้เขียนเพิ่มหรือทำอะไร วันนึงพอจะมาเขียนต่อมันก็หายวับไปครึ่งนึงของหน้าทั้งหมดเลยค่ะ  เราเลยไปเช็คในคอมปรากฏว่าประวัติมันหยุดไว้ที่ครั้งก่อนหน้านั้นนะคะ ปกติเราจะเข้าไปเขียนเรื่องนี้ทีละนิดทีละหน่อย มีครั้งล่าสุดที่เขียนไว้เยอะมากและก็หยุดเขียนเพราะไม่ว่าง ประวัติมันหยุดอยู่แค่ครั้งก่อนหน้านู้นนะคะกู้คืนไม่ได้ เหมือนหายไปเฉยๆ หายไปแบบงงๆ ใครเคยเป็นหรือมีทางแก้มาเเชร์กันหน่อยนะคะ เพราะจขกทน้ำตาจะไหลแล้วค่ะ  

ปล.ถ้าหาวิธีแก้ได้ตอนเขียนงานนี้จบจะเปิดให้อ่านฟรีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่