ให้แมวกินอกไก่ทุกวันจะเป็นอะไรไหมคะ ที่บ้านให้กินอาหารเม็ดระหว่างวันเป็นของว่างค่ะ น้องไม่ค่อยทานอาหารเม็ด

ก่อนหน้านี้แมวเราก็ทานอาหารเม็ดปกติละคะ ที่นี้พอเห็นเค้าเบื่อๆค่ะเลยเปลี่ยนเป็นอกไก่+Choochooอาหารเสริมให้ประมาน2-3วันสังเกตุว่าแมวก็ไม่ค่อยกินอาหารเม็ดแล้วรอกินแต่อกไก่อย่างเดียว แล้วเราก็เลยให้เค้ากินทุกวัน เช้า กับ เย็น ค่ะ ระหว่างวันให้น้องกินเป็นอาหารเม็ด อยากรู้ว่าถ้าให้กินอกไก่ทุกวัน มีผลเสียต่อแมวไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่