มีเงิน 20k เอาไปทำอะไรดีครับ

ติดมหาลัยแล้วครับ อี๊กับปู่ให้มาก้อนนึง ส่วนตัวผมอยากเอาเงินพวกนี้ไปซื้อของที่อยากได้แหละครับ ตอบแทนที่อ่านหนังสือหนักหนามา แต่ว่าก็แอบคืดได้ครับ ว่าเอาไปเที่ยวเดี๋ยวมันก็หมด เลยว่าจะลองศึกษาคริปโตดีมั้ย กำไร +- 5000

แต่คืดอีกทีก็ไม่เสี่ยงดีกว่าครับ เดี๋ยวหายทั้งก้อน เลยคิดต่อไปอีกว่าจะลองสั่งของมาขายต่อเอากำไรดีมั้ย
แต่พาษีนำเข้ามันแพงครับ นั่นแหละครับ ตอนนี้ก็หัวตื้ออยู่

คริปโตเนี่ยน่าสนใจที่สุดแลเวครับ แต่เรากลัวพอร์ตแตกจริงๆ มันไม่ใช่เงินเย็นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่