ใช้สายชาร์จไอโฟนรุ่นเก่ามาเสียบชาร์จพาวเวอร์แบงค์กับไอโฟน 13 จะเป็นอะไรไหม

คือเรามีสายชาร์จไอโฟนรุ่นเก่าที่หัวชาร์จเป็น USB แต่พอซื้อไอโฟน13 มา แล้วหัวชาร์จเป็น type c อ่ะค่ะ ถ้าเราเอาสายชาร์จอันเก่าที่มีอยู่มาเสียบชาร์จพาวเวอร์แบงค์กับไอโฟน 13 มันจะไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมคะ คือเราเลิกใช้ไอโฟนไปนานมาก อ่ะค่ะเลยไม่ทราบว่าหัวชาร์จเขาเปลี่ยนไปจากเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่