คนที่ชอบเที่ยวคนเดียว อึดอัดมั้ยคะ เวลาที่ไปพักแล้วโดนถามว่ามาคนเดียวเหรอ

ตอนนี้ช่วงโควิด คนเลยจำกัดพื้นที่ที่จะอยู่ใกล้ๆกัน ทำให้เวลาไปเที่ยวเช่น คาเฟ่หรือที่เที่ยวต่างๆ จำเป็นต้องไปคนเดียว มีเพื่อนเราคนนึงชอบไปเที่ยวคนเดียวค่ะ ก็แอบเป็นห่วง เค้าเป็นคนที่ไม่ชอบรอค่ะ ยิ่งอายุเยอะขึ้นแล้วมัวแต่รอเพื่อนนัดครบ ไม่ต้องไปกันพอดี เค้ามีแพลนเที่ยวแทบจะทุกอาทิตย์เลย ต่างจากเพื่อนอีกคนที่ไม่ไปเด็ดขาดต้องรอมีเพื่อนๆไปด้วย ทำให้ไม่คาอยได้เที่ยวค่ะ เพราะเราเองก็เคยไปทะเลคนเดียวตอนช่วงเลิกกับแฟนปีที่แล้ว แอบเหงานิดหน่อยแต่ก็รู้สึกอิสระดีค่ะ  ตอนแรกไม่กล้าเลยค่ะ 

คนที่ไปคนเดียวรู้สึกอึดอัดบ้างมั้ยคะ 
ถ้ามีรีสอร์ท โรงแรมถามว่ามาพักคนเดียวเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่