ใช้โปรแกรมอัดหน้าจอ ของwindow 10 แล้วลืมปิดไมค์ เลยมีเสียงสะท้อนเข้ามา แก้ยังไงดีคะ

คือเราใช้โปรแกรมอัดหน้าจอ ของwindow 10  (win+alt+R) จุดประสงค์ต้องการอัดหน้าจอที่เปิดอยู่ แต่ลืมปิดไมค์ (ตามที่ชี้ในภาพ)
ทำให้ไมค์ที่คอมดันอัดเสียงจากลำโพงซ้อนเข้าไปอีกรอบจึงทำให้คลิปหน้าจอที่อัดได้ เสียงมันสะท้อนเข้าไป เวลาฟังเสียงเหมือนเสียงซ้ำกันสองครั้งค่ะ  แก้ยังไงดีคะ พอจะมีโปรแกรมแนะนำไหม ลองใช้ Auducity ส่วนที่เป็น Reduce noise ก็ไม่เป็นผลค่ะเพราะมันแยกไม่ออกว่า Noise คืออันไหน T^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่