ควรไปต่อหรือพอแค่นี้ สามีเห็นแก่ตัว พูดอะไรนิดหน่อยก้อว่าเราบ่น ชอบพูดตะคอกได้อารมณ์

กระทู้คำถาม
คือ เรากับสามีอยู่มา5ปีจะเข้าปีที่6แล้วค่ะมันก้มีปัญหาอยู่บ้างหลักๆๆคือเรื่องเงิน กับปัญหาหนี้สินช่วงนี้โควิดงานก้อไม่มีเท่าไหร่แต่เราก้อพอมีเงินเก็บบ้างแต่ตอนนี้ไกลก็หมดแล้วเพราะมีแต่ไปจ่ายดอกเบี้ยจ่ายหนี้ไฟแนนซ์ตอนแรกก้อดีอยู่ค่ะหลังๆๆเริ่มขาดเขิน เริ่มมีปัญหาเราบอกว่างานตรงนี้ไม่เวิคก้อลองเปลี่ยนดูสิอ่อลืมบอกเรามีอาชีพขายออนไลน์ค่ะเพราะต้องอยู่บ้างเลี้ยงลูกไปทำงานนอกบ้านไม่ได้เพราะต้องดูแลลูกกับแม่สามีแต่ก่อนเราก้แมีงานทำนะค่ะแต่ต้องลาออกเพราะแม่สามีป่วยเลี้ยงลูกไห้ไม่ได้เข้าใจค่ะเราเลยพยายามหารายได้ทางอื่นแต่แฟนไม่ยอมเปลี่ยนคือทำเดิมๆๆรุ้งานไม่ค่อยมีได้บ้างไม่ได้บ้างก้อน่าจะลองหาทางอื่นสิเวลาใบแจ้งหนี้มาก้อรนเหมือนไปรนก้นเร่งเราไห้ไปยืมทางบ้านร้อยเท่าไหร่ก้อไห้เอายืมนุ้นทีทางนี้ทีพอเรายืมไม่ได้ก้ออารมณ์เสียโวยวายไม่พอใจแต่ไม่คิดว่าเออลองเปลี่ยนงานไหมทำตรงไหนไห้ได้เงินตลอดพอแบ่งเบาได้ไม่ค่ะโยนมาไห้แต่เรารุ้ว่าเรามีรายได้ตลอดแต่เราก้ออยากเก็บไว้ไห้ลูกเก็บไว้ซื้ออาหารของเข้าบ้านบ้างบางทีเราก้อโมโหบอกไห้มาเลี้ยงงลูกอยู่บ้านเราจะไปทำงานเองก้อไม่ยอมเบื่อมากเบื่อสุดดดอยากหนีอยากเริ่มต้นไหม่สงสารลูกไม่อยากทิ้งลูกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่