แม่แฟนยังติดต่อแฟนเก่าของแฟนเรา

ขอเกริ่นก่อนว่าเราเป็นผญ(ไม่ใช่ทอม) แฟนเราก็เป็นผญ(ไม่ใช่ทอม) พูดง่ายๆว่าเลสเบี้ยน เรากับแฟนคบกันปีนี้กําลังจะเข้าปีที่2 แฟนเราเคยคบผช.มาก่อน ประมาณ4ปี แม่แฟนคนนี้ดูชอบแฟนเก่าจัดๆ เอาง่ายๆว่าสายเปย์ ซื้อของใช้ให้บ้านแฟนเรา แต่นิสัยลับหลังแฟนเรา ที่แฟนเราเล่าให้ฟัง คิดว่าแม่เขาน่าจะไม่รู้ คือไม่เคยสนใจ ไม่ใส่ใจ จนแฟนเราขอเลิกไปเองเพราะอดทนและสะสมมากๆจนเหนื่อย เข้าเรื่องเลย คือเราไปรู้มาว่าแม่แฟนเราแอบคุยกับแฟนเก่าตลอด ประมาณว่าส่งข่าวว่าตอนนี้แฟนเราเป็นยังไงบ้าง ส่งข่าวกันตลอด ถามไถ่กัน ประมาณว่า"เจอคนใหม่รึยัง" "..ยังอยู่ในใจแม่เสมอนะ" แม่แฟนเราก็ยังติดต่อกับแม่ของผชคนนั้นตลอด ส่งไลน์ทักทายกันทุกวัน หนักหน่อยคือแฟนเราจะเข้ารพ เขาชวนผชคนนั้นมาด้วยจ้า ทั้งๆที่ก็รู้นะว่าเราจะขึ้นไปเฝ้าลูกเขา สรุปเราตัดสินใจเล่าให้แฟนเราฟัง แฟนเราเลยไปคุยกับแม่เขาว่ารู้นะว่ายังติดต่อกัน ขอร้องได้มั้ยว่าเลิกติดต่อกันได้แล้ว เพราะเรื่องมันผ่านไปแล้ว จะ2ปีแล้ว แม่ควรมูฟออนได้ละนะ แต่ดีหน่อยที่แฟนเราตัดผชคนนั้นได้ขาด แม่ก็รับปาก ละเข้าไปดูแชทในเฟสคือแม่ลบไปหมดเลยจ้า แชทหาย สุดท้ายโป๊ะแตกจับได้ว่าแม่ย้ายไปคุยกับผชคนนั้นในไลน์อยู่ คือแบบหมดความศรัทธาไปเลยอะ จากที่ถ้ามีอะไรคิดอยากจะช่วยไม่ว่าจะเล็กๆน้อยๆ พอรู้คือให้ดีด้วยไม่ลงจริงๆ มันฝังใจ มันจุกไปหมด เอาตรงๆต่อหน้าเขานี่เราแทบจะไม่ชวนคุยเลย มันแบบ อธิบายไม่ถูก ก่อนหน้านี้ที่แฟนเราบอกเลิกผช แม่ก็เปลี่ยนไป จากไม่เคยทักหาบ่อยๆก็ทักมา โทรมาถามบ่อยๆแทบจะทุกวันว่าเลิกทําไม พยายามทุกอย่างให้ดีกัน จนแฟนเรามันอึดอัด แต่ก็นะ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้ หรือจะแนะนำ มาแชร์กันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่