เอากระเป๋าขึ้นเครื่องแอร์เอเชีย?

1สามารถเอากระเป๋าล้อลาก20นิ้ว(ใส่เสื้อผ้านิดหน่อย)กับกระเป๋าเป้(ใส่โน๊ตบุ๊คอย่างเดียว)สามารถเอาขึ้นเครื่อง2ใบเลยได้มั้ยคะ

2.ตอนตรวจสัมภาระต้องเอาของในกระเป๋าออกมาหมดมั้ยคะหรือแค่เปิดกระเป๋าเฉยๆ(กระเป๋าล้อลาก20นิ้ว)

รบกวนพี่ๆหน่อยนะคะปกติจะบินแค่สายสีเหลืองเลยไม่ค่อยรู้ของสีแดงเท่าไหร่(บินในประเทศนะคะ)
กรุงเทพ-อุบล ขอบพระคุณมากค่ะ🙏🏻
(ถ้าเป็นหน่วยงานมาตอบโดยตรงจะดีมากๆค่ะ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณมากนะคะพี่เป็นประโยชน์มากค่ะ แล้วข้อ2ล่ะคะพี่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่