ติดแฟนมากครับ…

คือว่าผมคบกับแฟนมาได้จะ4ปีแล้วครับที่ผ่านมามีทั้งดีกันและทะเลาะกันครับ ไปเที่ยวด้วยกันปกติเดือนละครั้งสองครั้งครับ แต่ช่วงโควิดไม่ได้ออกไปไหนกันเลย เลยรู้สึกเหมือนความสัมพันธ์ห่างๆหายๆกัน ผมรู้สึกกับแฟนน้อยลง แต่แฟนผมยังรู้สึกกับผมเหมือนเดิมครับ พอหมดโควิดผมก็ไม่ตอบแชทเธอหรืออกไปเจอเธอครับ จนมีอยู่วันนึงผมยอมออกไปเจอเธอ แล้วพอผมได้เจอเธอความรู้สึกต่างๆที่มันเคยหายไปมันก็กลับมาครับ ผมรู้สึกติดเธอมากๆ แต่เธอบอกผมว่าเธออาจจะไม่ได้เต็มที่กับผมเหมือนเมื่อก่อนครับ เพราะว่า ช่วงที่ผมไม่ยอมออกไปหาเธอ เธอเสียใจมากและเสียความรู้สึกมากๆ ผมขอโทษเธอครับ และสัญญาเธอว่าจะไม่ทำให้เธอเสียใจ หรือเสียความรู้สึกอีกครับ ผมไปเจอเธออาทิตย์ละ3ครั้งได้ครับ ผมรู้สึกติดเธอมากๆครับ อยากอยู่ด้วยกันตลอดเวลา ไม่อยากห่างเธอ แต่ตอนนี้เธอไปเที่ยวกับเพื่อนครับ ต่างจังหวัดสองวัน ผมรู้สึกเป็นห่วงเธอมาก อยากให้เธอรายงานผมตลอดเวลาว่าเธอทำอะไร หรืออยู่ไหน
ปล.แฟนผมเป็นคนตอดเพื่อนมากเวลาเธออยู่กับเพื่อนเธอเหมือนหลุดไปอีกโลกเลยครับ5555
ผมอยากให้เธอได้ใช้เวลากับเพื่อนพยายามจะไม่ไปกวนเธอแต่หมอดคิดถึงเธอไม่ไหวจริงๆครับ ผมรู้สึกว่าผมจู้จี้เธอมากจนกลัวเธอรำคานแล้วเบื่อผมครับ.. ขอคำแนะนำทีครับว่าผมควรทำยังไงให้ไม่ติดเธอมากเกินไป อยากรักเค้าให้พอดีๆ ให้อิสระกับเธอครับ
ขอบคุณครับ🤍
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่