ฟันกรามคุดต้องทำยังไง

กำลังจะหาเวลาไปปรึกษาหมอค่ะ แต่ว่ามาถามก่อนเพราะน่าจะอีกสักพักกว่าจะได้ไป
ฟันกรามซี่ในสุดเราคุดค่ะ ที่รู้เพราะครั้งแรกไปปรึกษาหมอแถวบ้านเพราะเข้าใจว่าฟันคุดธรรมดา แต่หมอแนะนำให้จัดฟันคลีนิกอื่นเพราะเคสยาก เราก็ไปคลีนิกในตัวเมือง ct scan พิมพ์ฟันเรียบร้อย พอไปรับผลตรวจอีกครั้งหมอบอกไม่รับทำเพราะเคสเราต้องผ่าตัด ซึ่งยังไงก็ไม่แน่ใจ คุณหมอไม่ได้อธิบาย ตอนนี้เลยว่าจะไปปรึกษาที่ทันตกรรม รพ.มอค่ะ คืออยากทราบว่าราคาแรงมั้ยคะ แล้วเคสเรามันจะผ่ายังไง เป็นฟันกรามคุดด้านซ้าย ซี่ข้างในสุดค่ะ ไม่ปวดฟัน แต่มีปัญหาเวลาเคี้ยวเพราะมันจะไปกัดกระพุ้งแก้ม อาหารสัมผัสตรงนั้นจะค่อนข้างปวดค่ะ แม้จะเป็นข้าวแฉะๆก็ตาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่