อยากทราบวิธีแก้ไขกล้องวงจรปิดแบบ DVR wifi ชุด 4 กล้อง มีอยู่ 1 ตัวตอนนี้ไม่ยอมคอนเน็คด้วย wifi แต่ต่อกับสายแลนได้

ผมใช้กล้องวงจรปิดของ Worldtech SET4 1080P ชุดกล้องวงจรปิดไร้สาย 4ตัว ใช้มาปีเศษ หมดประกันก็เริ่มรวนมาตลอด ณ ปัจจุบันมีอาการหนักมากๆคือมีกล้อง 1 ตัวไม่สามารถคอนเน็คด้วย WIFI แบบปกติได้ต้องต่อด้วยสายแลนภาพจึงจะขึ้นหน้าจอเป็นปกติ อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรถึงจะใช้งานผ่าน WIFI ได้เหมือนเดิมครับ เพราะถ้าเราใช้สายแลนกับกล้องตัวนี้ เราก็จะไม่สามารถดูกล้องวงจรปิดทั้งหมดผ่านอินเทอร์เน็ตได้ครับ (เพราะพอร์ตแลนที่ตัวเครื่องบันทึกมีอยู่เพียงพอร์ตเดียวปกติจะต่อเข้ากับเลาท์เตอร์ครับ และหากเกิดเหตุมีกล้องอีกตัวอาการแบบเดียวกันก็จะไม่มีพอร์ตแลนให้เราใช้กับกล้องที่มีปัญหาแบบนี้ได้อีกครับ) ติดต่อไปที่บริษัทเค้าก็บริการดีแนะนำดีแต่ทำแล้วก็ไม่ได้ผล จะส่งไปซ่อมเค้าก็บอกว่ารุ่นนี้ไม่รับซ่อมเพราะไม่มีอะไหล่แล้ว ผมก็งง นิดๆบวกกับทำใจ ว่าทำไมไม่สต็อคอะไหล่ไว้ทั้งที่หมดประกันมาไม่ถึงปีด้วยซ้ำครับ งง จริงๆครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับว่าผมต้องแก้ไขอย่างไรหรือต้องซ่อมจุดไหนครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ เพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่