กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าต่อแอมป์

ผมไม่เคยต่อกีต้าร์กับแอมป์มาหลายปีแล้วครับตั้งแต่ซื้อมา7ปีที่แล้วครับ แต่ช่วงนี้ผมก็พึ่งมาต่อเล่นก็ต่อได้เสียงออกปกติ แต่เวลาผมเล่นเสร็จผมก็ปิดสวิทไม่ได้ถอดสายแจ้คไม่ได้ถอดปลั๊กเลยครับ ผมทำแบบนี้ไปเล่นไปประมาณ3วันกว่าก็เล่นได้ปกติครับ พอวันที่4ผมทำเหมือนเดิมเปิดสวิทเปิดปลั้กพร้อมเล่นแต่เสียงไม่ออกเฉยครับ ผมลองเปลี่ยนรูเสียบก็แล้วลองขยับหาเหลี่ยมหามุมก็แล้วแต่ไม่มีเสียงออกมาเลย มันเป็นที่อะไรหรอครับ เกี่ยวกับถ่านของกีต้าร์ไหมครับเพราะผมไม่เคยเปลี่ยนเลย เพราะผมไม่เคยต่อแอมป์เลยครับตั้งแต่ซื้อมา พึ่งมาเล่นมาใช้แอมป์ก็ช่วงนี้ครับผม บอกผมทีครับผม🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่