พีท ทองเจือ เคยเกือบเป็นรัชชานนท์ ในละครเรื่อง "มายา" ทางช่อง 7

เพิ่งอ่านนิตยสารบันเทิงเก่า ๆ มาค่ะ  ในนั้นมีข่าวว่าวางตัวพระเอกเลือดร้อน "พีท ทองเจือ" เอาไว้แล้ว  และเตรียมบินไปถ่ายทำที่อเมริกาด้วย  แต่ค่ายโพลีพลัสกลับเปลี่ยนตัวเป็น "ตุ้ย-ธีรภัทร์" ในวินาทีสุดท้าย  ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะข่าวหิ้วปีกนักข่าวออกจากงานแต่งของพระเอกนักบู๊นอกจอค่ะ  จนถูกสมาคมนักข่าวฯแบนผลงานไปอยู่ช่วงหนึ่ง  แต่ตุ้ยก็อิดออดนะคะ  เพราะตอนนั้นกำลังปั้นอัลบั้มเพลงอยู่  หากท้ายที่สุดโพลีพลัสก็ทุ่มค่าตัวให้เป็นตอนละแสนบาทค่ะ  ทุกอย่างเลยจบลงด้วยดี 

แต่ละครกลับไม่ประสบความสำเร็จ  ทั้งที่เนื้อหาน่าสนใจมาก  ส่วนหนึ่งคงเพราะแคสติ้งนางเอกไม่ตรงกับบทประพันธ์  และออนแอร์ชนกับกระดูกเบอร์ใหญ่อย่าง "แรงเงา" ที่มี "แอน ทองประสม" เป็นแม่เหล็กขั้วดูด  ทำให้สามแม่เหล็กขั้วผลักอย่างตุ้ย  มะหมี่  และซอนย่าที่คอเชิดตลอดทั้งเรื่อง  ต้องแป้กไม่เป็นท่าแบบพลิกปากกาเซียน  

อยากทราบว่าถ้าบท "รัชชานนท์" เป็น "พีท ทองเจือ"  จะสมบทบาทไหมคะ  แล้วละครจะดังกว่านี้ไหม  แม้ใคร ๆ จะบอกว่าเขาเป็น "พระเอกหน้าเดียว" ก็ตาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่