ทำไมบัตรเครดิตกสิกรให้วงเงินน้อยจังครับ

ผมสมัครบัตร Visa-Platinum ผ่าน K-Plus ยื่นสลิปเงินเดือนย้อนหลังไป 3 เดือน รายได้รวมเดือนละ 40k กว่าๆ
วันนี้ขึ้นผลอนุมัติบัตร ผมได้วงเงินแค่ 50K เองครับ

ซึ่งถ้าดูจากเกณฑ์พิจารณาวงเงินตามนี้ ผมไม่ควรจะได้แค่นี้รึเปล่าครับ

แล้วถ้าจะขอเพิ่มวงเงินแบบถาวร ผมต้องรอถือบัตรครบ 1 ปี อีก
รู้สึกเฟลมากๆ วงเงินแค่นี้เหมือนให้ผมใช้บัตรเดบิตเลย

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เมื่อก่อนผมมีบัตรเครดิตและกดเงืนสด  รวม  8  ใบ  ที่มีเยอะๆ  เพื่อจะได้วงเงินรวมเยอะๆ
สุดท้ายใช้จริงๆ แค่ 3-4 ใบหลังๆมาใช้ สองสามใบ
ใบที่ไม่ได้ใช้โดนธนาคารยกเลิกไปละ

หันมาเก็บเงินออมและลงทุนแทน
ตอนนี้มีเงินเก็บ  เกือบๆ 2 ล้านละ
บัตรพวกนี้ไม่จำเป็นเลย  แต่ยังใช้และเก็บไว้อยู่  ปัจจุบันมี  4ใบ

ลงทุนมันกว่าครับ  ดีกว่าไปก่อหนี้

ผมเองก็ได้บัตรกดเงินสดวงเงินเยอะกว่าบัตรเคร  ของกสิกร  ต่างกันหลักพัน
ทั้งๆที่  กรุงไทยผมได้วงเงิน แสนกว่า  มากกว่ากสิกรให้แค่ ห้าหมื่น

สุดท้าย  ได้วงเงินเยอะแยะ ก็ไม่ได้ช่วยอะไร  เพราะไม่ก่อหนี้เยอะ และจ่ายก่อนเวลานัดชำระ

ผมมักจะจ่ายเกินหนี้ตลอด  เช่น  หนี้เครดิต 10,000 ผมจ่ายไป 20,000  
ให้มีวงเงินเกินในบัตรไว้ก่อน  แล้วก็จำๆว่ารูดไปเท่าไร  ติดลบหรอยัง

ผมบริหารเงินอย่างนี้นะ  เลยไม่มีติดลบหรือประวัติหนี้เสีย

ใช้บัตรเพื่ออำนวยความสะดวกก็พอครับ
ควรหารายได้เพิ่มมากว่าไปใส่ใจวงเงินบัตรเครดิตดีกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่