AIS Fibre เลือกโปรไหนดีครับ

ขอความคิดเห็นครับ เนื่องจากไม่มีความรู้ในเรื่อง Spec APและการการตั้งค่า Internet จึงอยากสอบถามว่าถ้าผมย้ายค่าย มา AIS Fibre ควรเลือกโปรไหนดี ระหว่าง
1. โปรที่ 3 500/500 Mbps + Router แล้วหาซื้อ Acess Point มาต่อเอง และถ้าต้องซื้อ AP ควรซื้อรุ่นไหนครับ
2. โปรที่ 4 500/500 Mbps + Router + Mesh wifi ซึ่งมีส่วนต่างรายเดือน 100 บาท * 24 เดือน = 2,400 บาท (คุ้มค่า Acess Point ที่ต้องซื้อมาเองไหมครับ)
โดยที่บ้านปัจจุบัน มี Router(500/500) ที่ชั้น 2 และเดินสาย Lan มา Acess Point ที่ชั้น 1 ความเร็วเพียงพอต่อการใช้งาน แต่ค่ายเดิมเครื่องเริ่มมีปัญหาขึ้น LOS แดงบ่อย และมือถือเริ่มจับสัญญาณไม่ได้ในหลายเครื่อง เดี๋ยวหลุดๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่