หัวน็อตฝาหลังการ์ดจอหวานแก้ไง

พอดีจะเอาการ์ดจอถอดซิงค์ออกแล้วเปลี่ยนเทอร์มอลแพตใหม่อะครับ แต่ไอน็อตฝาหลังมันไขไม่ออก 2 ตัวอะครับหัวมันหวานไปแล้ว การ์ดจอที่ผมใช้ต้องถอดฝาหลังออกก่อนแล้วไปไขน็อตที่ยึดระะหว่าง pcb กับซิงค์การ์ดจออีกที(ไม่ใช่แค่น็อตยึด 4 ตัวที่เอาไว้ยึดแถวชิปการ์ดจอ) ไม่รู้ว่าไอน็อตที่เอาไม่ออกมันเรียกว่าอะไรแต่มันต้องใช้หัวไขควงที่เรียกว่า ph00 หรือ ph0 ในการไขอะครับน็อตมันเล็กมากเลย ใครพอรู้ช่วยหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่