กล่อง Ais playbox สัญญานไม่เข้าทีวี

ช่วงนี้เวลาเปิดทีวีแล้วสัญญานais playbox ไม่เข้า เริ่มเป็นบ่อย ใครมีวิธีแก้ไขมั้ยโดยที่ไม่ต้องโทรเข้าไปที่aisบางทีรอสายนานมาก เป็น10กว่านาทีถึงได้คุยกับเจ้าหน้าที่
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Update วันที่ 29/4/2565 เวลา18.34น.
สมายล์-สร้อยเพชรขอ Update หน้าไมค์เพิ่มเติมนะคะ ปัจจุบันได้รับข้อมูลทางหลังไมค์ พร้อมดำเนินการตอบกลับเพื่อดูแลต่อเนื่องเรียบร้อยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 7007962 วันนี้สมายล์-สร้อยเพชรเข้ามอบบริการนะคะ เพื่อกระตุ้นสัญญาณให้สามารถใช้งานต่อเนื่องยิ่งขึ้น เบื้องต้นขอปิด - เปิด Router พร้อมเช็กสาย HDMI (สายสีดำ)ด้านหลังอุปกรณ์ AIS Playbox จากนั้นทดลองใช้งานใหม่อีกครั้ง หากไม่สามารถใช้งานได้ เบื้องต้นได้ตอบกลับทางหลังไมค์แล้วนะคะ หลังจากได้รับข้อมูลแล้วทางเราจะรีบตรวจสอบและดูแลให้ทันทีค่ะ

AIS ขอแสดงความห่วงใยต่อสถานการณ์ ไวรัส COVID-19 อย่าลืมสวมหน้ากากอนามัย และรักษาสุขภาพด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่